ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องชนิดเรือไฟเบอร์กลาส  (อ่าน 1605 ครั้ง)

bus bug boat

• กลาสี
  • *
สอบถามเรื่องชนิดเรือไฟเบอร์กลาส
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 02:50:44 PM »
ผมเพิ่งจะเริ่มศึกษาเรื่องเรือไฟเบอร์กลาสน่ะครับ เลยอยากจะรู้ว่าชนิดหรือประเภทของเรือไฟเบอร์กลาสเค้าแยกประเภทยังไงครับ
เห็นส่วนใหญ่เค้าแยกจากท้องเรือหรือปล่าวครับ หรือแยกตามการใช้งาน ผมลองไล่อ่านบทความในเว็บนี้แล้วยังไม่มีเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

จากเด็กขี้สงสัย

ปล.อ่านบทความในเว็ปนี้แล้วได้ความรู้ขึ้นมากเลยครับ ขอบคุณครับ :)
ไม่ใช่คนบริสุทธิ์ผุดผ่อง
แต่ไม่เคยเห็นแก่ตัวและไม่เคยคิดสกปรก

ไม่ใช่คนที่สูงส่ง
แต่ละอายใจ ที่จะต้องทำตัวต่ำ

ไม่ได้บอกว่าตัวเองเป็นคนดี
แต่รู้ว่าใครดีและควรดีกับใคร

CaptainHippo

• กัปตันเรือ
  • ต้นหน
  • HippyHippo
    • Thai Boat Club
Re: สอบถามเรื่องชนิดเรือไฟเบอร์กลาส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 06:17:26 AM »
สวัสดีครับคุณ bus bug boat ยินดีต้อนรับสู่ ไทยโบ๊ทคลับครับ กำลังจะลงเรื่องเกี่ยวกับท้องเรือให้อ่านอยู่พอดี รอติดตามอ่านดูนะครับ ขอบคุณครับ
If it's Hips & Happening it's Hippo.

bus bug boat

• กลาสี
  • *
Re: สอบถามเรื่องชนิดเรือไฟเบอร์กลาส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:39:55 AM »
อ๋อครับผม รอติดตามอยู่ครับ ขอบคุณครับ
ไม่ใช่คนบริสุทธิ์ผุดผ่อง
แต่ไม่เคยเห็นแก่ตัวและไม่เคยคิดสกปรก

ไม่ใช่คนที่สูงส่ง
แต่ละอายใจ ที่จะต้องทำตัวต่ำ

ไม่ได้บอกว่าตัวเองเป็นคนดี
แต่รู้ว่าใครดีและควรดีกับใคร

CaptainHippo

• กัปตันเรือ
  • ต้นหน
  • HippyHippo
    • Thai Boat Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 09:18:40 AM »
ลองตามไปอ่านที่นี่ดูนะครับ หวังว่าพอจะได้ข้อมูลอะไรบ้างนะครับ http://thaiboatclub.com/boat-hulls/
If it's Hips & Happening it's Hippo.