ผู้เขียน หัวข้อ: www.thaiboatclassified.com  (อ่าน 717 ครั้ง)

CaptainHippo

• กัปตันเรือ
  • ต้นหน
  • HippyHippo
    • Thai Boat Club
www.thaiboatclassified.com
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 11:39:48 AM »
ผมได้สร้างเวป www.thaiboatclassified.com ขึ้นมาโดยที่ไม่ได้หวังถึงผลทางการค้า แต่ผมสร้างเวป thaiboatclassified ขึ้นมาเพียงเพราะว่าตอนที่ผมเริ่มทำเวปนั้น บ้านเรายังไม่มีเวปสำหรับซื้อขายเรือ ที่เป็นเวปเรือจริงๆเลยสักเวป จะซื้อ จะขายเรือที ต้องไปโพสท์ขายตามกระดานซื้อขายแทน หรือ ไม่ก็ต้องไปโพสท์ตามเวปของรถ ผมเลยมีความคิดที่อยากจะทำเวปที่เป็นเวปสำหรับซื้อขายเรือ หรือ เป็น Boat Shopping Complex ของบ้านเราขึ้นมา เพื่อเป็นศูนย์กลางการซื้อขาย เรือ อุปกรณ์เกี่ยวกับเรือ อุปกรณ์ตกปลา อุปกรณ์กีฬาทางน้ำ หรือ เครื่องเล่นทางน้ำ โดยผู้ลงประกาศสามารถที่จะลงประกาศได้ฟรี แต่เนื่องจากการลงประกาศขายของในบ้านเรานั้น มีคนลงประกาศปลอมที่ไม่น่าเชื่อถือเยอะ ผมเลยทำระบบการสมัครสมาชิกโดยการใช้เบอร์โทรศัพท์มือถือเพื่อยืนยันตัวตน เพื่อให้มั่นใจได้ว่าคนที่ลงประกาศนั้นมีตัวตนอยู่จริง สำหรับสมาชิกที่มีการยืนยันตัวตน โดยการส่ง หลักฐาน ของตัวเอง เช่นสำเนาบัตรประชาชน มาให้ผมที่ info@thaiboatclassified.com ผมจะปรับสถานะเป็น Verify ให้เพื่อสร้างความมั่นใจสำหรับผู้ที่ต้องการจะซื้อว่าคนขายมีตัวตนอยู่จริง และ จะสามารถลงรูปได้ 10 รูปต่อ 1 ประกาศ สำหรับร้านค้า ถ้าสงสำเนาทะเบียนการค้า หรือ สำเนาบัตรประชาชนมาให้ผม ผมจะปรับสถานะเป็นร้านค้าให้ โดยจะสามารถลงประกาศได้ 20 ประกาศ โดยไม่มีค่าใช้จ่าย และ สามารถที่จะลงรูปได้ 10 รูปต่อหนึ่งประกาศ สำหรับจำนวนประกาศนั้น สมาชิกทั่วไป และ สมาชิกที่ได้รับการยืนยันแล้ว สามารถที่จะลงประกาศได้ 1 ประกาศโดยไม่มีค่าใช้จ่าย แต่สำหรับสมาชิกที่ได้รับการยืนยันตัวตนแล้ว ถ้าต้องการที่จะลงประกาศมาก กว่า 1 ประกาศสามารถแจ้งความประสงค์มาได้ที่ info@thaiboatclassified.com แล้วทางเวปจะทำการเพิ่มประกาศให้โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ครับ
If it's Hips & Happening it's Hippo.

Eloisleia

• กลาสี
  • *
Re: www.thaiboatclassified.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2018, 03:32:11 PM »
เว็บเข้าไม่ได้แล้วครับ แก้ไขหน่อยครับฝากด้วย

CaptainHippo

• กัปตันเรือ
  • ต้นหน
  • HippyHippo
    • Thai Boat Club
Re: www.thaiboatclassified.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 06:51:36 AM »
ตอนนี้เราปิดเวปนี้ไปแล้วครับ เปลี่ยนเป็น www.boatmarts.com แล้วครับ
If it's Hips & Happening it's Hippo.